Ý kiến thăm dò
Tình hình kinh tế - xã hội
Ủy ban MTTQ xã Phùng Minh tổ chức Đại hội đại biểu MTTQ xã lần thứ 7, nhiệm kỳ 2024 – 2029.
Sau một thời gian chuẩn bị tích cực, bảo đảm các quy trình, nguyên tắc Điều lệ MTTQ và Hướng dẫn tổ chức Đại hội. Ngày 26/02/2024 Ủy ban MTTQ xã Phùng Minh Đại hội đại biểu MTTQ xã lần thứ 7, nhiệm kỳ 2024 – 2029.
Về thành phần tham dự Đại hội gồm đồng chí Nguyễn Việt Hùng –Phó Chủ tịch UB MTTQ. Đồng chí: Hà Đình Xuân, Bí thư Đảng uỷ, chủ tịch HĐND xã. Các đồng chí trong Ban Thường vụ Đảng uỷ, Thường trực HĐND, UBND, các đồng chí nguyên là chủ tịch, Phó chủ tịch Mặt trận xã qua các thời kỳ, các tổ chức chính trị - xã hội, Bí thư các chi bộ khối nông thôn, khối trường học, trạm y tế, công an, quân sự. Trung tâm văn hóa du lịch & thể thao huyện Ngọc Lặc dự và đưa tin và 81 đại biểu chính thức của Đại hội, đại diện cho các tầng lớp nhân dân trong xã đã về tham dự Đại hội.
Với tinh thần Đoàn kết – Dân chủ - Đổi mới – Phát triển, Đại hội đại biểu MTTQ xã Phùng Minh lần thứ 7, nhiệm kỳ 2024 – 2029 đã tập trung thực hiện các nội dung: Một là: Đánh giá tổng kết quả công tác Mặt trận nhiệm kỳ 2019-2024; Đề ra mục tiêu, phương hướng nhiệm kỳ 2024 - 2029. Hai là: Thảo luận, tham gia góp ý vào dự thảo Báo cáo góp ý sửa đổi điều lệ MTTQ Việt Nam khóa IX và dự thảo Báo cáo chính trị Ủy ban MTTQ huyện trình Đại hội lần thứ 17, nhiệm kỳ 2024-2029. Ba là: Hiệp thương cử Ủy ban MTTQ xã Phùng Minh khóa 7, nhiệm kỳ 2024-2029 để lãnh đạo, chỉ đạo công tác Mặt trận trong nhiệm kỳ . Bốn là: Hiệp thương cử đoàn Đại biểu, đại diện cho trí tuệ, ý chí, nguyện vọng của cán bộ và Nhân dân xã tham dự Đại hội đại biểu MTTQ huyện lần thứ 17
Sau 1 ngày làm việc khẩn trương, nghiêm túc với tinh thần: “Đoàn kết – Dân chủ - Đổi mới - Phát triển”, đến giờ phút này Đại hội đại biểu MTTQ xã Phùng Minh lần thứ 7, nhiệm kỳ 2024 – 2029 đã hoàn thành các nội dung, chương trình đề ra.
Tin cùng chuyên mục
-
CHỦ ĐỘNG ỨNG PHÓ VỚI CƠN BÃO SỐ 02 VÀ MƯA LŨ
22/07/2024 14:37:47 -
Hội đồng nhân dân xã Phùng Minh tổ chức kỳ họp thứ 10, HĐND xã khóa X, nhiệm kỳ 2021 - 2026
18/07/2024 09:27:16 -
Xã Phùng Minh tiến hành “Điều tra, thu thập thông tin về thực trạng kinh tế - xã hội của 53 dân tộc thiểu số”
03/07/2024 08:00:17 -
Ủy ban nhân dân xã Phùng Minh Tổ chức Lễ ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở
01/07/2024 14:19:25
Ủy ban MTTQ xã Phùng Minh tổ chức Đại hội đại biểu MTTQ xã lần thứ 7, nhiệm kỳ 2024 – 2029.
Sau một thời gian chuẩn bị tích cực, bảo đảm các quy trình, nguyên tắc Điều lệ MTTQ và Hướng dẫn tổ chức Đại hội. Ngày 26/02/2024 Ủy ban MTTQ xã Phùng Minh Đại hội đại biểu MTTQ xã lần thứ 7, nhiệm kỳ 2024 – 2029.
Về thành phần tham dự Đại hội gồm đồng chí Nguyễn Việt Hùng –Phó Chủ tịch UB MTTQ. Đồng chí: Hà Đình Xuân, Bí thư Đảng uỷ, chủ tịch HĐND xã. Các đồng chí trong Ban Thường vụ Đảng uỷ, Thường trực HĐND, UBND, các đồng chí nguyên là chủ tịch, Phó chủ tịch Mặt trận xã qua các thời kỳ, các tổ chức chính trị - xã hội, Bí thư các chi bộ khối nông thôn, khối trường học, trạm y tế, công an, quân sự. Trung tâm văn hóa du lịch & thể thao huyện Ngọc Lặc dự và đưa tin và 81 đại biểu chính thức của Đại hội, đại diện cho các tầng lớp nhân dân trong xã đã về tham dự Đại hội.
Với tinh thần Đoàn kết – Dân chủ - Đổi mới – Phát triển, Đại hội đại biểu MTTQ xã Phùng Minh lần thứ 7, nhiệm kỳ 2024 – 2029 đã tập trung thực hiện các nội dung: Một là: Đánh giá tổng kết quả công tác Mặt trận nhiệm kỳ 2019-2024; Đề ra mục tiêu, phương hướng nhiệm kỳ 2024 - 2029. Hai là: Thảo luận, tham gia góp ý vào dự thảo Báo cáo góp ý sửa đổi điều lệ MTTQ Việt Nam khóa IX và dự thảo Báo cáo chính trị Ủy ban MTTQ huyện trình Đại hội lần thứ 17, nhiệm kỳ 2024-2029. Ba là: Hiệp thương cử Ủy ban MTTQ xã Phùng Minh khóa 7, nhiệm kỳ 2024-2029 để lãnh đạo, chỉ đạo công tác Mặt trận trong nhiệm kỳ . Bốn là: Hiệp thương cử đoàn Đại biểu, đại diện cho trí tuệ, ý chí, nguyện vọng của cán bộ và Nhân dân xã tham dự Đại hội đại biểu MTTQ huyện lần thứ 17
Sau 1 ngày làm việc khẩn trương, nghiêm túc với tinh thần: “Đoàn kết – Dân chủ - Đổi mới - Phát triển”, đến giờ phút này Đại hội đại biểu MTTQ xã Phùng Minh lần thứ 7, nhiệm kỳ 2024 – 2029 đã hoàn thành các nội dung, chương trình đề ra.